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Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  

OFISI YA RAIS  

TUME YA UTUMISHI WA WALIMU 

 

TAARIFA KWA UMMA NA VYOMBO VYA HABARI 

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA NA TOVUTI 

MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA AWALI 182,650 KUNUFAIKA 

NA ILE YA AWALI.  

Dodoma, Ijumaa Mei 27, 2022.  

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Lazaro 

Komba, leo katika Mkutano wa Tume amezindua tovuti mpya ya TSC 

inayotarajiwa kuhudumia Walimu wapatao 258,291 ambao ni Walimu 

173,591 wa Shule za Msingi na Walimu 84,700 wa Sekondari tofauti na 

Wadau mbalimbali 182,650 walionufaika na tovuti ya awali iliyokua na 

changamoto kadhaa.  

Akiongea na washiriki wa hafla ya uzinduzi huo iliyofanyika Jijini Dodona 

katika Ukumbi wa Chama cha Mapinduzi (Jakaya Kikwete Convention 

Center) alisema pamoja na kuhudumia walimu, hao tovuti mpya 

itawahudumia pia wadau wengine wote wa Sekta ya Elimu, Taasisi, 

Wananchi na Taifa kwa ujumla.  

Prof.Komba alisema, “Kwa kipindi cha miaka saba sasa (2017 - 2022) tangu 

Tume kuwa na tovuti, taarifa na mambo mbalimbali ya TSC ambayo Tume 

ingependa yawafikie walengwa na jamii kwa ujumla kwa wakati tarajiwa ili 

kufikia malengo ya utekelezaji zimekua haziwafikii kama ilivyotarajiwa 

kutokana na changamoto za hapa na pale zilizobainishwa ikiwemo 

changamoto ya mabadiliko makubwa ya kiteknolojia duniani katika eneo la 

Habari, Elimu, Mawasiliano na Uhamasishaji.  

Aidha, kabla ya kuzindua tovuti hiyo; aliwaelekeza na kuwasisitiza Maafisa 

TEHAMA na Mawasiliano ya Serikali katika uendeshaji wa tovuti pamoja na 

zana nyingine zote za mawasiliano na jamii, uhabarishaji, uelimishaji na 
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uhamasishaji ikiwemo mitandao ya jamii, kuzingatia viwango, maelekezo na 

miongozo yote ya Serikali kwani pamoja na kufuata maelekezo hayo 

wamewezeshwa kwa mafunzo kuwa na umiliki wa moja kwa moja wa zana 

hizo za mawasiliano hali inayosababisha uhuishaji wa taarifa na kufanya 

maboresho mbalimbali kwa wakati kuwa rahisi.  

Hali kadhalika, Prof. Komba alisema kuwa ni matumaini yake kuanzia sasa 

taarifa zote hai zenye tija kwa Walimu, Wateja, Wadau na Jamii kwa 

ujumla wake zitapatikana kwa wakati zikiwa hai na zenye tija kwa 

walengwa ikiwa ni pamoja na kuwezesha wateja kupata huduma muhimu 

za Tume kupitia tovuti hiyo mpya bila kulazimika kutembelea Ofisi za Tume 

Makao Makuu au katika Ofisi za Tume ngazi ya Wilaya zote 139.  

“Imeelezwa hapa kuwa tovuti mpya iliyoboreshwa itakuwa chanzo sahihi 

na bora kwa Walimu, Wateja na Wadau mbalimbali wa Sekta ya Elimu 

kupata taarifa mbalimbali za Tume. Ni wazi taarifa na maudhui 

yatakayowekwa kwenye tovuti yatatumika kwa usahihi katika kazi 

mbalimbali ikiwemo kujifunza, kufanya tafiti, kupata huduma na rejea ya 

nyaraka mbalimbali kuhusu masuala ya Utumishi wa Walimu. Nawasihi 

wadau wote hususan walimu kuitumia tovuti hii kupata huduma, taarifa, 

maudhui, takwimu na nyaraka mbalimbali kwa rejea na matumizi sahihi.” 

Alisema Mwenyekiti huyo wa TSC  

Aliwashukuru wote walioshiriki kwa namna moja au nyingine katika 

kufanikisha zoezi la kutengeneza tovuti hiyo iliyogharimu Tzs.6,000,000/= 

wakiwemo Wadau wa Maendeleo ambao alisema ndiyo msaada na chanzo 

cha awali cha kuifanikisha Tume kuwa na tovuti, na kipekee aliwashukuru 

sana Makamishna wa Tume kwa ushirikiano wao, Wajumbe wa 

Menejimenti ya TSC kwa utekelezaji kwa wakati, vilevile Kamati ya 

TEHAMA ya Tume kwa maoni na ushauri wao, na Idara na Vitengo vyote 

kwa kuwezesha mchakato wa kumpata mzabuni wa kutekeleza kazi hiyo 

ikiwa ni pamoja na kuandaa maudhui na taarifa mbalimbali ambazo 

zitatumika kwenye tovuti hii.  

Kwa namna ya pekee Prof. Komba alivipongeza Kitengo cha TEHAMA na 

Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali vya Tume kwa uratibu wa zoezi zima la 

matengenezo ya tovuti hiyo kwa pamoja na Watalaam wa TEHAMA kutoka 

Ofisi ya Rais – Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, 

Wizara ya Fedha na Mipango (MoFP) na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-

GA) kwa ushauri na kazi kubwa ya kutengeneza tovuti na kuwapa mafunzo 

Maafisa Watalaam wa Tume.  
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Nae Katibu wa Tume, Mwl. Paulina Nkwama, kabla ya kumkaribisha 

Mwenyekiti wa Tume, Prof. Willy Komba, alizitaja baadhi ya changamoto 

zilizopelekea maelekezo ya Tume kwa Menejimenti ya Tume kutengenezeza 

tovuti mpya kuwa ni pamoja na; tovuti ya awali kutengenezwa kwa 

teknolojia ya zamani, waendeshaji tovuti kutokuwa na uelewa wa kutosha 

kwenye masuala ya usimamizi wa tovuti hiyo, uhitaji mkubwa wa 

kuboresha mwonekano  na maudhui  ya tovuti, uelewa hafifu na usio fasaha 

wa namna ya kuandaa na kupandisha taarifa, takwimu na nyaraka 

mbalimbali kwenye tovuti, Maafisa TEHAMA, Habari na Mawasiliano 

kutokuwa na umiliki wa moja kwa moja (ownership) hali ambayo 

ilisababisha changamoto katika kuhuisha taarifa na kufanya maboresho 

mbalimbali kwa wakati, na tovuti kutokidhi mahitaji ya Tume kwa 

kutokuwa na maeneo ya kutosha kwa ajili ya kuweka taarifa mbalimbali za 

Taasisi.  

Katibu huyo alisema, “Tofauti na tovuti ya awali, tovuti hii mpya ni bora 

zaidi kwa kuwa; inakidhi mahitaji ya Tume kutokana na uwezo wake wa 

kubeba taarifa nyingi zaidi kwa wakati mmoja, inaendana na teknolojia ya 

kisasa, ina uwezo mkubwa wa kuingiza na kupokea maudhui na maboresho 

ya taarifa kwa wakati, Maafisa wa TSC (TEHAMA na Mawasiliano ya 

Serikali) kupitia mafunzo yaliyotolewa wana uelewa wa kutosha katika 

usimamizi (administration) na uendeshaji, na tovuti hii inamsaidia mtumiaji 

(Walimu na wadau wengine wa Tume) kupata viunganishi (links) vya 

mifumo mingine mbalimbali kwa urahisi.”  

Akiwasilisha taarifa ya mwenendo wa tovuti ya Tume kabla ya uzinduzi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali wa Tume, Gerard Chami, 

alisema pamoja na faida zilizoainishwa huduma na vitu vitakavyopatikana 

katika tovuti hiyo mpya ni pamoja na; Ufahamu wa Majukumu ya Tume 

kwa mujibu wa Sheria iliyoanzisha Tume, Sheria ya Tume na Kanuni zake, 

maelezo na taratibu za upatikanaji wa huduma mbalimbali zitolewazo na 

Tume, machapisho mbalimbali ikiwemo Miongozo, Mipango Mkakati, 

Tafiti, Taarifa, Sera, Majarida, Takwimu, Fomu mbalimbali za mtandaoni 

katika Utumishi wa Umma, na eneo la habari ambamo kutakua na Taarifa 

mbalimbali kwa Vyombo vya Habari, Hotuba, Vipeperushi, Vibango, 

Vibonzo, habari picha mnato, habari picha jongefu, Mawasiliano ya Tume 

pamoja na ramani mtandao ya kufika Ofisi za Tume Makao Makuu, 

Dodoma na Ofisi za Wilayani zote 139.  

Chami alisema vile tovuti mpya iliyoboreshwa itakuwa ni chanzo sahihi na 

bora cha taarifa mbalimbali kuhusu Tume kwa Walimu, Wananchi, Wadau 
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wa Elimu na Taasisi mbalimbali, Kitengo cha TEHAMA kimejipanga vema 

kusimamia kikamilifu tovuti hiyo ili iweze kufanya kazi na kupatikana kwa 

muda wote huku Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali nacho kikiahidi 

kuhuisha taarifa kwa wakati na kwa kadri zinavyohitajika kwa walaji ili 

wadau wote waweze kupata taarifa kwa wakati na waweze kutumia 

huduma zilizopo kwenye tovuti hiyo.  

Kamishna Assela Luena akitoa neno la shukrani kwa niaba ya Makamu 

Mwenyekiti wa Tume, Kamishna Bahati Mgongolwa, alisema kukamilika 

kwa tovuti mpya ni jambo la kheri, lenye tija na manufaa makubwa kwa 

Tume na Taifa kwa ujumla wake kwani inaenda kuhudumia sehemu kubwa 

zaidi ya wateja wa TSC hususan Walimu, Wadau wa Elimu, Watafiti, Taasisi 

mbalimbali za Umma na Binafsi pamoja na Wananchi kwa ujumla na 

kupunguza uhaba wa awali wa upatikanaji wa taarifa mbalimbali muhimu 

kwa wateja wa Tume.  

Hafla hiyo ya uzinduzi wa tovuti mpya ya Tume ulihudhuriwa na 

Waheshimiwa Makamishna wa Tume, Katibu wa Tume, Wajumbe wa 

Menejimenti ya Tume, Wajumbe wa Kamati ya TEHAMA ya Tume, 

Mtaalamu mwakilishi kutoka Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), 

Sekretarieti ya Mkutano wa Tume, Wanahabari na Watumishi wa Tume.  

Imetolewa na:  

 

 

CHAMI, Gerard Julius  
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